eMoneySpace
Welcome, Guest. Please login or register.
Did you miss your activation email?
News: Earn your money online safely here at eMoneySpace. May 20, 2022 01:11 AM

Em gái nhỏ đi bán vé xổ số TP Hồ Chí Minh để có thể đến trường
Print
Author Topic: Em gái nhỏ đi bán vé xổ số TP Hồ Chí Minh để có thể đến trường  (Read 76 times)
picaf86164
*

Referrals: 0

View Profile
Jan 13, 2022 08:46 PM

Gia đ́nh khó khăn, em gái nhỏ phải đi bán vé xổ số Hồ Chí Minh để có tiền đi học, thực hiện ước mơ được học hành để có thể có cuộc sống tốt hơn sau này.

Em Lan sống trong hoàn cảnh nghèo khó nhưng vẫn chịu khó đi bán vé Xổ số Hồ Chí Minh hôm nay để kiếm tiền đỡ bố mẹ và đặc biệt để có thể thực hiện ước mơ đi học của ḿnh. Những tờ vé số đă theo bước chân nhọc nhằn của em trên mỗi nẻo đường và giúp em trưởng thành khôn lớn.

Bán vé xổ số Hồ Chí Minh hôm nay để được đi học

Giáo viên chủ nhiệm của em cho biết trong trường phần lớn đều biết em đi bán vé số. Nhưng em lại không hề xấu hổ mà gặp người quen vẫn lại chào mời mua vé số giúp em. Em Lan thấy hạnh phúc khi ḿnh kiếm ra đồng tiền để có thể tiếp tục việc học. Để ủng hộ hoàn cảnh của em, ai gặp cũng mua giúp em một vài tờ.

Bán vé xổ số Hồ Chí Minh hôm nay để được đi học

Việc học của em cũng khá tốt, em được học sinh tiên tiến nhiều năm dù không học thêm môn nào. Cái nghèo không làm em nản chí mà lại càng cố gắng để thoát khỏi cảnh nghèo. 

Gia đ́nh em đông anh chị em. Cha em làm nghề bốc vác c̣n mẹ th́ cùng đi bán vé với mấy người con. Ai đến tuổi có thể đếm được tiền là bắt đầu xuống phố để mời bán vé Xổ số Hồ Chí Minh. Mẹ em thương con lắm nhưng v́ hoàn cảnh không thể làm ǵ khác. Giấc mơ của chị cũng là mong các con được học hành tử tế để có thể thoát khỏi cảnh nghèo. 

Tờ vé xổ số TPHCM giúp ước mơ thành hiện thực

Ngày đầu các anh chị em Lan đi học cũng là lúc nhà thêm khó khăn hơn khi tiền học phí không có để đóng. V́ vậy, gia đ́nh em đành phải cùng nhau ra bán vé số, những đứa trẻ ngây thơ đang tuổi ăn học phải bước vào cuộc sống mưu sinh từ nhỏ.

Tờ vé xổ số TPHCM giúp ước mơ thành hiện thực

Tuy hoàn cảnh gia đ́nh khó khăn nhưng mẹ các em luôn động viên con cố gắng học và sống có đạo đức. Mỗi ngày mấy mẹ con lại dậy từ 5 giờ sáng để đi bán vé số. Chị hi vọng các con học hành nên người và sẽ có cuộc sống thay đổi sau này, mẹ em nói rằng dù có đói khổ thế nào cũng phải cho các con học. 

Em út c̣n nhỏ chưa đi bán vé số được c̣n lại mấy anh chị em khác trong đó có Lan là đi bán vé số, sáng bán chiều đi học hay ngược lại. Tuy đi bán vé SXTP nhưng cũng không làm ảnh hưởng đến việc học.  
Print

Jump to:  
Copyright © 2008-2022 eMoneySpace. All rights reserved.